Đơn phương ly hôn khi vợ ở nước ngoài

v0-o-nuoc-ngoai-ly-hon-don-phuongChúng tôi kết hôn cuối năm 2001, vợ là Việt kiều Mỹ. Nay tôi thấy cuộc sống chung đôi bên không thể tiếp tục, và muốn ly hôn. Nhưng vợ tôi không đồng ý, không về nước làm thủ tục. Tôi cần làm thủ tục gì để ly hôn đơn phương ?mong luật sư tư vấn ly hôn giúp tôi

 

Chào bạn !

Trí Tuệ Luật xin tư vấn ly hôn như sau:

Pháp luật Việt Nam không đòi hỏi khi ly hôn phải có sự đồng ý của đôi bên vợ chồng. Theo Điều 89 Luật Hôn nhân & gia đình, nếu xét thấy mâu thuẫn trầm trọng, đời sống chung không thể kéo dài, mục đích hôn nhân không đạt được thì tòa án cho xử lý hôn, theo đề nghị của một bên hoặc cả hai vợ chồng.

2. Bạn có thể nộp đơn xin ly hôn đến TAND tỉnh, thành phố nơi bạn cư trú - là tòa có thẩm quyền giải quyết các vụ án hôn nhân và gia đình có yếu tố nước ngoài. Trong đơn cần nói rõ việc vợ bạn không chịu ký đơn ly hôn để tòa xem xét, giải quyết.

Hãy nhấc máy gọi số 0908 472 677 để được sử dụng dịch vụ tư vấn ly hôn tốt nhất.

Công ty chúng tôi luôn có đội ngũ luật sư giỏi, uy tín, và có tính chuyên nghiệp, tính quốc tế cao. Để đáp ứng đầy đủ yêu cầu của khách hàng.

“ Thành công của khách hàng là thành công của Trí Tuệ Luật