Đơn phương ly hôn chồng hoặc vợ không đồng ý

tai-san-thoa-thuan-ly-honHai vợ chồng tôi kết hôn đã lâu và có 2 cháu, 1 cháu gần 5 tuổi và 1 cháu mới 8 thánh tuổi, cuộc sống của tôi nhiều lúc đau khổ về mặt tình cảm, đôi khi muốn tìm 1 người bạn để tư vấn ly hôn về hoàn cảnh của tôi thì lại e dè, nếu đến văn phòng luật sư để tư vấn ly hôn thì tôi không có thời gian, nay tôi tìm được trên mạng có tư vấn ly hôn qua điện thoại và luật sư có yêu cầu tôi gửi qua mail về trường hợ tư vấn ly hôn của tôi, Tôi muốn hỏi luật sư , tôi có thể ly hôn đơn phương với chồng được không? Vì chồng tôi không đồng ý ly hôn, và nếu ly hôn đơn phương thì cần thủ tục gì? Mong luật sư tư vấn ly hôn giúp tôi.

 

Chào bạn !

Trí Tuệ Luật xin tư vấn ly hôn như sau:

Do con chị mới 8 tháng tuổi nên chồng chị không có quyền nộp đơn tòa án đế xin ly hôn (theo Điều 85 khoản 2 Luật Hôn nhân gia đình), Do vậy, nếu chị muốn ly hôn, chị có thể nộp đơn tại tòa án để đơn phương ly hôn.

Tài liệu kèm theo đơn xin ly hôn (đơn phương):

- Giấy đăng ký kết hôn (bản chính)

- CMND, hộ khẩu của chị

- Giấy khai sinh của con chị

- Nếu có tài sản chung và có yêu cầu tòa án giải quyết thì chị cần nộp các giấy tờ liên quan.

- Đơn xin ly hôn được nộp tại tòa án nơi chồng chị cú trú.

Hãy nhấc máy gọi số 0908 472 677 để được sử dụng dịch vụ tư vấn ly hôn tốt nhất.

Công ty chúng tôi luôn có đội ngũ luật sư giỏi, uy tín, và có tính chuyên nghiệp, tính quốc tế cao. Để đáp ứng đầy đủ yêu cầu của khách hàng.

“ Thành công của khách hàng là thành công của Trí Tuệ Luật